1. deild karla

Stöðutafla
leikirsigrjafnttöp+/-stig
1Leiknir R.
21
13
6
2
20
45
2ÍA
21
14
0
7
22
42
3Víkingur Ó.
21
11
3
7
7
36
4Þróttur R.
21
10
4
7
6
34
5Grindavík
21
9
5
7
12
32
6HK
21
8
7
6
5
31
7KA
21
8
6
7
9
30
8Haukar
21
8
5
8
4
29
9Selfoss
21
7
5
9
-6
26
10BÍ/Bolungarvík
21
7
4
10
-10
25
11KV
21
5
3
13
-17
18
12Tindastóll
21
0
4
17
-52
4

Sjá nánar á KSÍ.is

Pepsi deild kvenna

Stöðutafla
leikirsigrjafnttöp+/-stig
1Stjarnan
16
14
1
1
44
43
2Breiðablik
16
12
1
3
34
37
3Fylkir
16
9
2
5
1
29
4Þór/KA
16
8
3
5
-4
27
5Selfoss
16
8
2
6
10
26
6ÍBV
16
8
0
8
15
24
7Valur
16
6
4
6
3
22
8FH
16
3
3
10
-39
12
9Afturelding
16
3
1
12
-30
10
10ÍA
16
0
1
15
-34
1

Sjá nánar á KSÍ.is

Leikir og úrslit

Selfoss - Leikjaplan

Sjá alla leiki

cartes de visite

Stórleikur við Valsmenn á sunnudaginn

27. júlí ´12 | babu | athugasemdir
mfl. karla-Upphitun

Ég er partur af annari síðu ekki ósvipaðari þessari nema bara fyrir stuðningsmenn Liverpool á Íslandi. Ég veit ekki hversu góð þróun þetta er en það er miklu miklu meira að gerast í silly season hjá Selfoss heldur en nokkurntíma enska félaginu. Eins og maður bjóst við þá var hræðilegur tapleikurinn gegn ÍBV ofan á aðra leiki og andleysi ákveðin vendipunktur þó þetta hafi kannski ekki farið alveg eins og einhverjir bjuggust við eða vildu.

Eins og við höfum komið inná hefur stjórn gefið út stuðningsyfirlýsingu við þjálfarateymi Selfossliðsins við misjafnar undirtektir stuðningsmanna og vikan hefur skv. heimildum orgsins verið nýtt til þess að hreinsa loftið innan félagsins og taka til í hópnum. Líklega er best að fara aðeins yfir það sem er í gangi hjá okkur.

Fyrir það fyrsta er Ndiaye farinn á láni til Hamars í Hveragerði. Alls ekki hægt að segja að þetta komi eins mikið á óvart og fjöldi leikja sem hann hefur fengið hjá Selfoss í sumar en þessi strákur er bara ekki tilbúinn í Pepsi deildina og gott mál að hann fari til Hamars. Hann fer á launaskrá þar og öðlast vonandi leikreynslu á leveli sem hann ætti að blómstra á. Þar hittir hann líka fyrir vin sinn Sene sem þegar er á láni frá Selfossi.

Joe Tillen hefur einnig óskað eftir því að fá að fara frá Selfossi, hann hefur furðað sig á því að leikmaður sem hafi spilað meira en hann í sumar sé nú lánaður til Hamars í 2.deild og er augljóslega ósáttur við sína stöðu í liðinu. Svolítil synd þar sem Joe er fínn leikmaður og með reynslu af Pepsi deild sem maður myndi ætla að gagnaðist Selfossi núna. Erfitt að dæma svona lagað þegar maður er ekki á æfingum eða innan hópsins en óánægja Tillen virkar við fyrstu sín eðlileg og því best að leyfa óánægðum mönnum sem ekki eru að spila að róa á önnur mið.

Joe Tillen á a.m.k. heiður skilið fyrir framlag sitt til Selfoss og þökkum við honum góð viðkynni.

Auk þessara tveggja er búist við því að Cisse fari frá félaginu á mánudaginn, Gróa á Leiti segir að hann sé að fara til Start í Noregi en ég þarf nú að sjá það staðfest til að kaupa það, svo ég orði það eins fínt og ég get.

Agnar Bragi er síðan hættur í fótbolta í bili vegna meiðsla og náms erlendis. Helvítis synd ef þú spyrð mig enda hörku leikmaður þegar hann er í standi.

Þetta er auðvitað alveg öfugt við það sem við þurftum á þessum tímapunkti þó deila megi um hvort þetta veiki liðið. Vinna við að fá leikmenn í staðin er þegar hafin á fullu. Hafþór Þrastarson miðvöðrur frá FH er gengin til liðs við okkur á láni. Þar er á ferðinni frekar lítill varnarmaður en grjótharður og góður í loftinu fyrir því. Hann hefur fengið fá tækifæri með FH-ingum en spilaði 19 leiki sem lánsmaður hjá Gulla Jóns og hans mönnum í KA á síðasta tímabili. Hafþór og Brons ættu því að hjálpa til við að fylla skarð Agnars Braga og Stebba Ragga sem er væntanlegur ca. viku eftir verslunarmannahelgi eftir því sem við best vitum.

Auk Hafþórs er Markus Hermon, 19 ára vinstri bakvörður frá Noregi gengin til liðs við Selfoss og ætti að koma inn í liðið strax á sunnudaginn. Hann á að baki 21 árs landsliðsleik og var á mála hjá Rosenborg rétt eins og Skjerve en hefur verið hjá Byåsen undanfarið og tekið miklum framförum þar skv. þjálfara sínum þar. Byåsen vildi ekki standa í vegi fyrir honum þegar þetta tækifæri kom upp en hér má sjá viðtal við kappann um vistaskiptin sem komu óvænt upp.

Annar ungur Norðmaður, Martin Haanes var hér á reynslu í vikunni en fékk ekki samning og er farinn heim aftur. Leit að sóknarmanni heldur því áfram enda þrír sóknarþenkjandi leikmenn á förum eins og staðan er í dag.

Við útilokum ekkert að ennþá fleiri breytingar verði gerðar á hópnum fyrir sunnudaginn, bæði inn og út. Selfoss þarf leikmenn sem STYRKJA liðið og ekkert annað, ekki leikmenn sem eru mun verri en það sem við eigum fyrir. Norsku strákarnir hafa flestir gert einmitt þetta bæði innan sem utan vallar en þó er pressa á njósnurum okkar þar að fara standa sig. Ég hef áhyggjur af því að fá 19-21 ára stráka sem þurfa reynslu þegar liðið hreinlega öskrar á leikmann sem hefur gert þetta allt áður og smitar út frá sér. (Sævar?)

Það þarf ekkert að taka það fram að þetta er hrikalega mikilvægur leikur fyrir okkar menn sem hafa verið í frjálsu falli undanfarið og ég man bara ekki eftir viðlíka viku í kringum Selfossliðið og þessa. Liðið tók létt hópefli í kvöld og við höfum hlerað að bæði Einar Ottó og Sævar Gísla hafi rifið skóna fram úr hillunni fyrir stuttu og æft aðeins með liðinu undanfarið. Enginn að búast við því að þeir ætli að spila með liðinu eða að þeir séu í standi til þess en þeir eru góðir upp á móral og reynslu að gera.  (ATH: aldrei útiloka Sævar samt í neinu).

Fyrir utan þá sem eru að fara eða eru hættir þá eru 4 leikmenn fjarri góðu gamni gegn Valsmönnum, Stefán Ragnar er ennþá meiddur og kemur vonandi í ágúst aftur, Sandnes er í banni, Andri Freyr er meiddur og Ivar er meiddur.

Tippa á liðið svona: 

Ismet

Brenne – Hafþór – Brons – Hermon

Babacar – Ingó Tóta

Óli Kalli – Royrane – Jón Daði

Viðar

Eða svona myndi ég stilla þess upp (hugsanlega Eyberg inn fyrir Hafþór samt, veit ekki stand né stöðu á honum…veit reyndar bara ekkert um hann).

Hvað gestina varðar hef ég ekkert verið að spá í þeim í ár en sá svo frétt um að stemmingin hjá þeim væri ekki ósvipuð og hjá okkur. Ragnar Vignir æsti sig og aðra stuðningsmenn upp á spjallborði félagsins og umræðan fór í fjölmiðla og varð til þess að Börkur Edwards þurfti að henda stuðningsyfirlýsingu á Kristján þjálfara. Valsmenn hafa unnið einn leik af síðustu sex en það var þegar þeir rúlluðu létt yfir FH-inga.

Við vitum vel að þeir eru með hörku lið og fína breidd af leikmönnum sem við höfum verið að mæta oft undanfarin ár sem bestu leikmenn sinna liða í 1.deildinni. Eitthvað vantar þó upp á stemminguna og skipulag hjá þeim eins og okkur og ef það er einhver karakter og hjarta eftir í þessu liði okkar fá Valsmenn alvöru baráttu á sunnudaginn.

Hef lúmska trú fyrir þennan leik og trúi og vona að þetta verði okkar besti leikur í langan tíma, ekki annað hægt reyndar. Segi 2-0 og Jón Daði og Viðar skora. Spilum bara helvítis boltanum og pressum á þetta lið. Vil ekki heyra orðið “bakka” frá varamannabekknum einu sinni í þessum leik, hvorki á íslensku né norsku. Pressum á þetta lið og sækjum aðeins, við erum miklu betri í því og það er miklu skemmtilegra fyrir bæði leikmenn og áhorfendur.

Alvöru stuðningsmenn fjölmenna á völlinn þegar liðið þeirra er með bakið upp við vegg og styðja liðið. Dómarinn er með eftirlitsdómara á leiknum sem hefur það hlutverk að taka út hans leik og því nákvæmlega engin þörf fyrir ófaglærða að hjálpa honum við það í tíma og ótíma. Það er sóun á orku sem væri betur nýtt í að styðja liðið. Svo erum við svo fjandi orðljótir að við erum að hræða börnin með þessu.

Upp með gleðina

Áfram Selfoss

 

Athugasemdir

 1. Máser segir:

  Hjartanlega sammála. Rífum upp gleðina, látum aðra um dómarann og vinnum þennan fjandans leik. Fyrsta skref er jákvæð hugsun.

  Thumb up 0

 2. gk segir:

  Hey Joe! Don’t go!

  Thumb up 9

 3. Valur segir:

  Er ekki Egill Jónsson líka að koma til okkar, samkvæmt þessu hér.

  Við þurfum svo klárlega sóknarmann eða sóknarþenkjandi mann til þess að styrkja hópinn.

  Thumb up 0

 4. Valur segir:

  Ég sá að html virkar fínt hér :-)

  Selfyssingar hafa fengið miðjumanninn Egil Jónsson lánaðan frá Íslands- og bikarmeisturum KR og hann spilar með þeim í Pepsi-deildinni út þetta tímabil.

  Góðar fréttir!

  Thumb up 0

 5. Valur segir:

  Uss! blockquote virkar ekki!

  Thumb up 0