1. deild karla

Stöðutafla
leikirsigrjafnttöp+/-stig
1Leiknir R.
21
13
6
2
20
45
2ÍA
21
14
0
7
22
42
3Víkingur Ó.
21
11
3
7
7
36
4Þróttur R.
21
10
4
7
6
34
5Grindavík
21
9
5
7
12
32
6HK
21
8
7
6
5
31
7KA
21
8
6
7
9
30
8Haukar
21
8
5
8
4
29
9Selfoss
21
7
5
9
-6
26
10BÍ/Bolungarvík
21
7
4
10
-10
25
11KV
21
5
3
13
-17
18
12Tindastóll
21
0
4
17
-52
4

Sjá nánar á KSÍ.is

Pepsi deild kvenna

Stöðutafla
leikirsigrjafnttöp+/-stig
1Stjarnan
16
14
1
1
44
43
2Breiðablik
16
12
1
3
34
37
3Fylkir
16
9
2
5
1
29
4Þór/KA
16
8
3
5
-4
27
5Selfoss
16
8
2
6
10
26
6ÍBV
16
8
0
8
15
24
7Valur
16
6
4
6
3
22
8FH
16
3
3
10
-39
12
9Afturelding
16
3
1
12
-30
10
10ÍA
16
0
1
15
-34
1

Sjá nánar á KSÍ.is

Leikir og úrslit

Selfoss - Leikjaplan

Sjá alla leiki

cartes de visite

Selfoss – Þór/KA í Pepsídeild kl. 18.00 í dag (þriðjudag).

03. júlí ´12 | Anton | athugasemdir
Fréttir-mfl. kvenna-Upphitun

Ætla að láta vera að fjalla um bikarleikinn hjá stelpunum við FH sem var okkur dýrkeyptur. Mesta tapið var að Anna María handleggsbrotnaði og er úr leik eitthvað frameftir sumri. Ekki það sem við máttum við en umfjöllum um leikinn nokkuð fín hjá Guðmundi Karli á hér.

Þór/KA er sam-norðlenskt lið með smá viðbót að sunnan í Katrínu Ásbjörns (KR) og Þórhildur Ólafs kom frá ÍBV. Að sjálfsögðu má ekki gleyma að Bojana Besic, Chantel Nicole Jonse(M) og Kayla Grimsley og Thanai Annis sem varla koma að norðlægum slóðum Íslansds. Annars er liðið skipað leikmönnum af stór-norðurlands-svæðinu. Ein mesta vonarstjarna Þórs/KA í kvennaboltanum, Rakel Hönnudóttir skipti yfir til Blika í vetur en um leið var eins og ný stjarna springi út. Sandra María Jessen (f.´95) hefur heldur betur verið í fréttunum fyrir sína getu á vellinum og valinn í A-landsliðið núna fyrir um mánuði síðan og viti menn, hún kom inn á móti Ungverjanlandiog skoraði í sínum fyrst leik og með sinni fyrstu snertingu, takk fyrir. Hún er þó ekki allt liðið þrátt fyrir 6 mörk í deildinni það sem af er. Liðið er ungt og efnilegt (á td. 2 stelpur í U-16 hópnum (Lilly Rut og Oddný Karolóina) en engu að síður meiga liðin ekki vanmeta að þarna eru stelpur með mikla reynslu úr deildinni og evrópukeppni sem dæmi. Það er því ekki að ástæðulausu að Þór/KA situr á toppnum fyrir þessa umferð með 16 stig og breiðan hóp Þær hafa komið öðrum en þeim sjálfum á óvart í byrjun móts með þjálfarann Jóhann Kristinn Gunnarsson, Jóhanni til aðstoðar eru þeir Hreinn Hringsson og Siguróli Kristjáns sem varla teljast tvæ-vetra í knattspyrnufæðunum hér á landi.

Hvernig Þór/KA stillir upp er undirrituðum hulið þar sem eg hef nánast aldrei séð þær spila og vanþekking mín viðurkennd í þeim efnum. Katrín Árbjörns og Sandra María frammi hafa sett 10 af 16 mörkum liðsins og Kayle 3 og verða því að teljast þeirra hættulegustu leikmenn fram á við. Cantel í markinu hefur oft á tíðum sýnt stórbrotin leik þar sem hún td. hélt þeim inn í leiknum á móti Stjörnunni í fyrsta leik með mörgum góðum vörslum. Norðankonur töpuðu sínum fyrsta leik í Pepsídeildinni í síðustu umferð gegn ÍBV(1-4) og vilja eflaust komast á rétt spor á Selfossvelli annað kvöld. Þær hafa unnið alla útileiki sína í sumar(4). Liðið er með góða heimasíðu þar sem upphitun er fyrir alla alla leiki þeirra kvenna og þessi leikur ekki undantekning. Viðtal við fyrirliðan, Örnu Sif Ásgrímsdóttur um leikinn við okkar stelpur og síðasta leik þeirra í bikarnum hér

Umgjörðin virðist í lagi og ekkert til sparað fyrir norðan enda tvö rótgróin félög að baki norðan-kvenna.

Selfoss er í aðlögunar-fasa í efstu deild og eftir ágætis byrjun er búið að kippa öllum rækilega niður á jörðina, meiðsli setja strik í hópinn og nú reynir á úr hverju innviðir og leikmenn félagsins eru gerðir. Tímabilið er langhlaup og hef ég fulla trú á að stelpurnar geti sótt sigrana og stigin áfram og bætt sig út tímabilið. Nicole er líkleg í markinu aftur eftir smá meiðsli sem og Begga sem spilaði fyrri hálfleik á móti FH í bikarnum. Anna María er frá og Franziska er tæp ásamt fleirum.

Satt að segja er ég í miklum vafa um hvernig Bubbi stillir upp og því algert skot í björtu hvernig liðinu er stillt upp hjá mér núna. Mesti hausverkurinn er önnur hafsent-staðan ef Franziska er frá en Thelma hefur spilað með Þóru síðustu 2 leiki en ekki hennar kjörstaða á vellinum. Ljóst að Bubbi notaði bikarleikinn á móti FH til að hvíla vissa leikmenn og tók ekki séns með tæpa leikmenn. Liðinu er ekki eiginlegt að liggja djúpt til baka og verjast en stelpurnar hafa sýnt það að spilið í genum miðju vallarins er oft mjög gott og mætti að ósekju oftar taka boltan niður og spila með jörðinni í stað stungusendingar í fyrstu tilraun, smá þolinmæði. Klókindi og kænskubrögð eru okkar stelpum nokkur nýmæli og þær oft á tíðum allt, allt of kurteisar við andstæðinginn sem þær læra fljótt. Þær þurfa að halda í trúnna og efla hvor aðra í samheldni og „peppi“ sín á milli.

 

 

Gengi Þórs/KA sl. 6 leiki : J-S-S-S-T-S (síðasti í bikar)

Gegnig Selfoss sl. 6 leiki :  S-T-S-T-T-T (síðasti í bikar)

 

Spáin:  Úrslitin verða jafntefli 2-2 í nokkuð fjörugum baráttuleik, Gumma og Valorie skora fyrir okkur.

 

Áfram Selfoss / Anton T.